จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก162,680,97260,713,55398,593,9273,372,4592.07
1US32,938,93532,352,9760585,9591.78
2India24,684,0773,618,45820,795,335270,2841.09
3Brazil15,586,5341,387,29913,764,520434,7152.79
4France5,939,0195,452,284378,958107,7771.81
5Turkey5,117,374125,3584,947,25644,7600.87
6Russia4,883,734265,8624,503,945113,9272.33
7United Kingdom4,466,5894,323,39015,258127,9412.86
8Italy4,159,122328,8823,706,084124,1562.99
9Spain3,604,7993,375,084150,37679,3392.20
10Germany3,602,922223,9463,292,86086,1162.39
11Argentina3,290,935286,7362,933,94670,2532.13
12Colombia3,103,333119,9072,902,64680,7802.60
13Poland2,854,079181,4412,600,97471,6642.51
14Iran2,751,166448,1082,226,12276,9362.80
15Mexico2,380,690260,5641,899,742220,3849.26
16Ukraine2,210,375250,5041,909,85250,0192.26
17Peru1,884,596-11,2911,829,97665,9113.50
18Indonesia1,739,75090,8001,600,85748,0932.76
19Czechia1,652,84030,6761,592,26329,9011.81
20Netherlands1,625,1381,580,92726,49517,7161.09
21South Africa1,613,72834,1661,524,35255,2103.42
22Canada1,334,64269,3811,240,36024,9011.87
23Chile1,286,54838,3651,220,35127,8322.16
24Philippines1,143,96354,9041,069,86819,1911.68
25Iraq1,139,37378,1791,045,24015,9541.40
26Romania1,071,89917,2311,025,14529,5232.75
27Sweden1,037,1261,022,851014,2751.38
28Belgium1,030,0711,005,385024,6862.40
29Pakistan877,13068,819788,76819,5432.23
30Portugal842,18222,275802,90017,0072.02
31Israel839,119717832,0206,3820.76
32Hungary798,147143,884625,08829,1753.66
33Bangladesh780,15945,974722,03612,1491.56
34Jordan724,1544,450710,4459,2591.28
35Serbia706,458699,77706,6810.95
36Japan685,13183,772589,88811,4711.67
37Switzerland679,510351,179317,60010,7311.58
38Austria637,09710,475616,14810,4741.64
39United Arab Emirates546,18218,249526,3021,6310.30
40Lebanon535,75330,935497,1987,6201.42
41Morocco514,9442,665503,1819,0981.77
42Malaysia470,11041,889426,3191,9020.40
43Nepal455,020110,263339,7565,0011.10
44Saudi Arabia432,2698,363416,7597,1471.65
45Bulgaria414,04134,464362,32717,2504.17
46Kazakhstan412,23640,139368,7033,3940.82
47Ecuador409,52046,950342,87819,6924.81
48Slovakia387,523119,999255,30012,2243.15
49Greece377,090271,91193,76411,4153.03
50Belarus376,3416,543367,0972,7010.72
51Panama370,5335,299358,9386,2961.70
52Croatia350,3906,232336,4507,7082.20
53Georgia330,37517,112308,8214,4421.34
54Azerbaijan329,84310,164314,9004,7791.45
55Bolivia329,73346,994269,28813,4514.08
56Tunisia325,83227,113286,94011,7793.62
57Paraguay311,74645,874258,3387,5342.42
58West Bank and Gaza303,6589,044291,1913,4231.13
59Kuwait290,80112,322276,7921,6870.58
60Costa Rica282,74157,291221,9033,5471.25
61Dominican Republic277,18839,776233,8303,5821.29
62Denmark267,20413,056251,6452,5030.94
63Ethiopia266,26442,702219,5663,9961.50
64Lithuania265,53621,518239,9154,1031.55
65Ireland254,870226,56523,3644,9411.94
66Moldova253,8452,961244,8576,0272.37
67Slovenia249,3107,562237,4244,3241.73
68Egypt244,52049,674180,57714,2695.84
69Guatemala241,36912,184221,2987,8873.27
70Uruguay238,07927,990206,6703,4191.44
71Honduras225,964137,44982,5615,9542.63
72Armenia220,8608,083208,4544,3231.96
73Venezuela214,23113,816198,0332,3821.11
74Qatar213,1835,576207,0775300.25
75Oman205,51112,976190,3422,1931.07
76Bosnia and Herzegovina202,14324,613168,5498,9814.44
77Bahrain199,09315,821182,5357370.37
78Libya181,17910,465167,6293,0851.70
79Nigeria165,7027,224156,4122,0661.25
80Kenya165,46548,850113,6123,0031.81
81North Macedonia154,6983,636145,8515,2113.37
82Burma143,0657,738132,1153,2122.25
83Sri Lanka142,74623,483118,3229410.66
84Albania132,0155,271124,3122,4321.84
85Korea, South131,6718,007121,7641,9001.44
86Latvia127,9788,481117,2312,2661.77
87Estonia127,0537,153118,6781,2220.96
88Algeria125,31134,57887,3593,3742.69
89Cuba124,4546,990116,6608040.65
90Norway119,186100,41417,9987740.65
91Kosovo106,5064,86499,4122,2302.09
92China102,72538897,4914,8464.72
93Thailand101,44773,98526,8735890.58
94Kyrgyzstan100,4735,16893,6021,7031.69
95Montenegro98,8521,38995,9021,5611.58
96Uzbekistan96,6703,89192,1116680.69
97Ghana93,2431,31491,1467830.84
98Zambia92,40937290,7771,2601.36
99Finland90,10543,17446,0009311.03
100Cameroon74,94638,53335,2611,1521.54
101El Salvador71,4792,38966,9032,1873.06
102Cyprus70,89931,49239,0613460.49
103Mozambique70,41087468,7108261.17
104Luxembourg68,9221,93366,1838061.17
105Afghanistan63,4846,05654,6862,7424.32
106Singapore61,58545061,104310.05
107Namibia51,1132,35448,0497101.39
108Botswana49,6562,25546,6407611.53
109Mongolia48,6427,53540,9002070.43
110Jamaica47,31923,33523,1248601.82
111Cote d'Ivoire46,61929146,0312970.64
112Maldives43,78215,67328,013960.22
113Uganda42,77946141,9713470.81
114Senegal40,85015239,5731,1252.75
115Madagascar40,1411,55537,8237631.90
116Zimbabwe38,55465436,3181,5824.10
117Sudan34,8894,49427,9492,4467.01
118Malawi34,21085132,2061,1533.37
119Congo (Kinshasa)30,5623,18326,6037762.54
120Malta30,48015829,9054171.37
121Angola30,3543,99625,7036552.16
122Australia29,9755,57223,4939103.04
123Cabo Verde27,9513,02224,6832460.88
124Rwanda26,1411,03324,7643441.32
125Gabon23,7993,27720,3791430.60
126Syria23,6931,51720,4831,6937.15
127Guinea22,7462,22920,3661510.66
128Cambodia21,8349,91410,7401470.67
129Mauritania18,80629318,0564572.43
130Eswatini18,5194917,7996713.62
131Trinidad and Tobago16,2555,76210,2082851.75
132Guyana15,1681,94412,8863382.23
133Somalia14,4867,4086,3257535.20
134Mali14,1904,4529,2275113.60
135Papua New Guinea13,7072,53711,0341360.99
136Andorra13,51022813,1551270.94
137Burkina Faso13,3953213,1991641.22
138Haiti13,39370812,4142712.02
139Tajikistan13,308013,218900.68
140Togo13,2651,25811,8821250.94
141Belize12,7145412,3373232.54
142Suriname11,8281,42010,1842241.89
143Djibouti11,4341711,2661511.32
144Congo (Brazzaville)11,3432,9878,2081481.30
145Bahamas11,0248419,9672161.96
146Lesotho10,7904,0436,4273202.97
147South Sudan10,6527510,4621151.08
148Seychelles9,1842,7396,413320.35
149Benin7,9952427,6521011.26
150Equatorial Guinea7,6943037,2791121.46
151Nicaragua7,0862,6774,2251842.60
152Central African Republic6,8661,6595,112951.38
153Yemen6,5432,2313,0231,28919.70
154Iceland6,537636,445290.44
155Gambia5,940915,6741752.95
156Niger5,3301854,9531923.60
157San Marino5,083254,968901.77
158Chad4,904434,6881733.53
159Saint Lucia4,8182274,516751.56
160Timor-Leste4,4582,1122,336100.22
161Burundi4,3293,55077360.14
162Vietnam4,1751,4712,668360.86
163Sierra Leone4,1079243,104791.92
164Barbados3,96523,917461.16
165Comoros3,863183,6991463.78
166Eritrea3,8441783,654120.31
167Guinea-Bissau3,7462413,438671.79
168Liechtenstein2,985402,887581.94
169New Zealand2,646192,601260.98
170Monaco2,493272,434321.28
171Sao Tome and Principe2,327182,274351.50
172Liberia2,114671,962854.02
173Saint Vincent and the Grenadines1,9321511,769120.62
174Taiwan*1,6825541,116120.71
175Laos1,5911,01557420.13
176Bhutan1,2861301,15510.08
177Mauritius1,2821311,134171.33
178Antigua and Barbuda1,241291,179332.66
179Diamond Princess7120699131.83
180Tanzania509305183214.13
181Brunei232922031.29
182Dominica178217600.00
183Fiji1724911942.33
184Grenada161016010.62
185Saint Kitts and Nevis4504500.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands2002000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Vanuatu403125.00
191Samoa31200.00
192Micronesia10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท