จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก113,097,79046,470,92263,825,8232,509,6662.22
1US28,413,74627,905,4320508,3141.79
2India11,063,491155,98610,750,680156,8251.42
3Brazil10,390,461868,4639,270,500251,4982.42
4Russia4,175,757350,7993,741,05883,9002.01
5United Kingdom4,166,7454,032,91011,532122,3032.94
6France3,746,4763,399,093261,64885,7342.29
7Spain3,180,2122,961,023150,37668,8132.16
8Italy2,868,435396,1432,375,31896,9743.38
9Turkey2,674,76699,9052,546,50328,3581.06
10Germany2,428,767119,0812,240,10669,5802.86
11Colombia2,241,22543,6362,138,19359,3962.65
12Argentina2,093,645155,1181,886,73251,7952.47
13Mexico2,069,370265,6701,620,008183,6928.88
14Poland1,684,788235,8831,405,55243,3532.57
15Iran1,615,184175,3631,379,92259,8993.71
16South Africa1,509,12435,0561,424,40149,6673.29
17Ukraine1,381,273148,2441,205,88327,1461.97
18Indonesia1,322,866158,4081,128,67235,7862.71
19Peru1,300,79958,6011,196,51545,6833.51
20Czechia1,212,780137,6981,055,08319,9991.65
21Netherlands1,088,7301,058,88314,28615,5611.43
22Canada863,49530,076811,55121,8682.53
23Chile812,34421,844770,19020,3102.50
24Portugal801,74673,848711,71316,1852.02
25Romania795,73239,479736,02020,2332.54
26Israel769,97140,671723,6065,6940.74
27Belgium763,885741,879022,0062.88
28Iraq684,36243,293627,71813,3511.95
29Sweden652,465639,667012,7981.96
30Pakistan577,48222,285542,39312,8042.22
31Philippines571,32734,498524,58212,2472.14
32Switzerland553,867226,313317,6009,9541.80
33Bangladesh545,42441,531495,4988,3951.54
34Morocco482,5146,375467,5418,5981.78
35Austria454,86019,088427,2578,5151.87
36Serbia449,901445,50304,3980.98
37Japan429,86015,662406,4287,7701.81
38Hungary419,18286,488317,89914,7953.53
39United Arab Emirates385,1606,425377,5371,1980.31
40Jordan380,26833,041342,6004,6271.22
41Saudi Arabia376,3772,574367,3236,4801.72
42Lebanon366,31980,565281,1944,5601.24
43Panama339,3839,417324,1565,8101.71
44Slovakia300,775-252,762255,3006,8592.28
45Malaysia295,95127,994266,8461,1110.38
46Belarus284,5007,800274,7431,9570.69
47Ecuador281,16926,683238,81715,6695.57
48Nepal273,872964270,2232,6850.98
49Georgia270,1372,605264,0473,4851.29
50Kazakhstan260,38420,470236,7543,1601.21
51Bolivia246,82244,164191,08111,5774.69
52Bulgaria243,94631,173202,69410,0794.13
53Croatia242,0973,046233,5485,5032.27
54Dominican Republic237,62946,254188,3003,0751.29
55Azerbaijan233,9892,297228,4793,2131.37
56Tunisia231,29827,648195,7397,9113.42
57Ireland217,478189,84323,3644,2711.96
58Denmark210,3706,177201,8412,3521.12
59Costa Rica203,91425,235175,8832,7961.37
60Lithuania196,69011,202182,2633,2251.64
61Kuwait188,02410,938176,0191,0670.57
62Slovenia187,76212,048171,9053,8092.03
63Greece186,46986,29593,7646,4103.44
64Moldova181,88613,694164,3213,8712.13
65Egypt180,64030,605139,49410,5415.84
66West Bank and Gaza179,29312,728164,5572,0081.12
67Guatemala173,1426,761160,0476,3343.66
68Armenia171,5105,162163,1653,1831.86
69Honduras168,24398,71965,4254,0992.44
70Qatar162,7379,673152,8072570.16
71Paraguay156,18922,523130,5313,1352.01
72Ethiopia156,11220,184133,6072,3211.49
73Nigeria154,47620,886131,6991,8911.22
74Burma141,8417,226131,4173,1982.25
75Oman140,5887,342131,6841,5621.11
76Venezuela137,8716,610129,9271,3340.97
77Libya132,45810,792119,4922,1741.64
78Bosnia and Herzegovina130,51010,453114,9955,0623.88
79Bahrain120,4956,924113,1324390.36
80Algeria112,62231,96677,6832,9732.64
81Kenya105,05716,71386,4971,8471.76
82Albania104,31335,41967,1581,7361.66
83North Macedonia101,2147,41890,6853,1113.07
84China100,87550995,5324,8344.79
85Korea, South88,9227,45779,8801,5851.78
86Kyrgyzstan86,1421,61883,0611,4631.70
87Latvia84,9839,30474,0781,6011.88
88Sri Lanka81,9333,84977,6254590.56
89Ghana81,6736,40474,6815880.72
90Uzbekistan79,80484978,3336220.78
91Zambia77,6393,93872,6351,0661.37
92Montenegro74,1838,45964,7379871.33
93Norway70,04051,42217,9986200.89
94Kosovo68,0067,24359,1761,5872.33
95Estonia62,83013,76448,4915750.92
96Singapore59,9139959,785290.05
97El Salvador59,8662,71355,3121,8413.08
98Mozambique57,59718,30838,6766131.06
99Finland56,40715,66540,0007421.32
100Uruguay55,6956,60448,4965951.07
101Afghanistan55,6803,95349,2852,4424.39
102Luxembourg54,8712,94751,2906341.16
103Cuba47,5664,44542,8093120.66
104Uganda40,30025,35014,6163340.83
105Namibia38,2062,00235,7884161.09
106Zimbabwe35,9942,08132,4551,4584.05
107Cameroon35,7142,56932,5945511.54
108Senegal34,0314,79728,3778572.52
109Cyprus33,90931,6212,0572310.68
110Cote d'Ivoire32,29588331,2241880.58
111Malawi31,50212,42418,0451,0333.28
112Sudan30,2365,51422,8441,8786.21
113Australia28,9585,14922,9009093.14
114Botswana28,3714,81723,2443101.09
115Thailand25,80977424,952830.32
116Congo (Kinshasa)25,6916,69818,2867072.75
117Jamaica22,2678,68413,1734101.84
118Malta21,9822,58219,0873131.42
119Angola20,69595519,2385022.43
120Madagascar19,83123819,2962971.50
121Maldives19,3462,44816,838600.31
122Rwanda18,5531,01617,2792581.39
123Mauritania17,17921616,5244392.56
124Eswatini16,9462,26514,0316503.84
125Guinea15,78988014,821880.56
126Syria15,4054,8389,5531,0146.58
127Cabo Verde15,20136214,6941450.95
128Gabon14,2341,30812,846800.56
129Tajikistan13,308013,218900.68
130Haiti12,3522,4949,6112472.00
131Belize12,28014111,8243152.57
132Burkina Faso11,91443211,3401421.19
133Andorra10,79933310,3561101.02
134Lesotho10,4686,5993,5772922.79
135Suriname8,9013468,3851701.91
136Congo (Brazzaville)8,8201,6737,0191281.45
137Bahamas8,4961,0437,2741792.11
138Guyana8,4854007,8901952.30
139Mali8,3491,6486,3523494.18
140Trinidad and Tobago7,6971227,4361391.81
141South Sudan7,5973,4004,107901.18
142Somalia6,6872,6803,7842233.33
143Togo6,6371,0665,489821.24
144Nicaragua6,4452,0474,2251732.68
145Djibouti6,0601055,892631.04
146Iceland6,049146,006290.48
147Equatorial Guinea5,9572615,605911.53
148Benin5,4341,1164,248701.29
149Central African Republic5,004214,920631.26
150Niger4,7403184,2501723.63
151Gambia4,6714354,0891473.15
152Chad3,9343773,4201373.48
153Sierra Leone3,8841,1932,612792.03
154San Marino3,6213473,201732.02
155Comoros3,5522053,2031444.05
156Guinea-Bissau3,2155802,587481.49
157Saint Lucia3,1492362,879341.08
158Barbados2,9497462,171321.09
159Mongolia2,8316792,15020.07
160Eritrea2,8265942,22570.25
161Liechtenstein2,564262,484542.11
162Seychelles2,5625032,048110.43
163Vietnam2,4265521,839351.44
164New Zealand2,371672,278261.10
165Yemen2,2551961,43462527.72
166Burundi2,1061,33077330.14
167Liberia2,009401,884854.23
168Monaco1,9322191,690231.19
169Sao Tome and Principe1,7193771,315271.57
170Saint Vincent and the Grenadines1,51966584860.39
171Papua New Guinea1,228370846120.98
172Taiwan*9513690690.95
173Bhutan867486210.12
174Cambodia74126447700.00
175Diamond Princess7120699131.83
176Antigua and Barbuda701416271142.00
177Mauritius61029571101.64
178Tanzania509305183214.13
179Brunei185417831.62
180Grenada148014710.68
181Dominica1421512700.00
182Timor-Leste110218900.00
183Fiji5715423.51
184Laos4534200.00
185Saint Kitts and Nevis4114000.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1841400.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa31200.00
191Micronesia10100.00
192Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท